ಸುದ್ದಿ ಸಮಾಚಾರ:
ಕನ್ನಡ ಪುಸ್ತಕ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಪ್ರಕಟಿತ ಪುಸ್ತಕಗಳ ವಿಶೇಷ ರಿಯಾಯಿತಿ ಬಗ್ಗೆ. - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ | 2016ನೇ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಯುವಬರಹಗಾರರ ಚೊಚ್ಚಲ ಕೃತಿಗಳ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ಧನಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಪಟ್ಟಿ - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ | 60 ಪುಸ್ತಕಗಳ ಮುದ್ರಣಕ್ಕೆ ಇ-ಪ್ರೊಕ್ಯೂರ್ಮೆಂಟ್ ಮೂಲಕ ಇ-ಟೆಂಡರ್ ಕರೆದಿರುವ ಬಗ್ಗೆ.... - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ | ಪುಸ್ತಕ ಕೊಳ್ಳುವ ಬಗೆ... - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ | ಕನ್ನಡ ಪುಸ್ತಕ ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಉದ್ಘಾಟನೆ, ಉಚಿತ ಪುಸ್ತಕ ವಿತರಣೆ, ವಿದ್ಯಾರ್ಧಿಗಳಿಗೆ ರಸಪ್ರಶ್ನೆ, ಬಹುಮಾನ ವಿತರಣೆ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ಚಿತ್ರಗಳು... - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ | ಅಂತರ್ಜಾಲದಲ್ಲಿ ಪುಸ್ತಕ ಮಾರಾಟ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಉದ್ಘಾಟನೆ.... - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ |

2016ನೇ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಯುವಬರಹಗಾರರ ಚೊಚ್ಚಲ ಕೃತಿಗಳ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ಧನಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಪಟ್ಟಿ

ಪ್ರಕಟಿತ ವರ್ಷ : 05 Dec 2017 02:49 pm

2016ನೇ ಸಾಲಿನಲ್ಲಿ ಯುವಬರಹಗಾರರ ಚೊಚ್ಚಲ ಕೃತಿಗಳ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ಧನಕ್ಕೆ ಆಯ್ಕೆಯಾದ ಪಟ್ಟಿ


ಪುಸ್ತಕ ಬಿಡುಗಡೆಯ ಕಾರ್ಯಕ್ರಮದ ದಿನಾಂಕವನ್ನು ಸಧ್ಯದಲ್ಲಿಯೇ ತಿಳಿಸಲಾಗುವುದು.

















































































































































































































































ಕ್ರ. ಸಂ.



ಹೆಸರು / ವಿಳಾಸ
ಶ್ರೀ/ ಶ್ರೀಮತಿ



ಕೃತಿ ಹೆಸರು



 



ಕವನ ಸಂಕಲನ



 



1.       



ಎಂ.ಕಾಳೀರ ಶೆಟ್ಟಿ, ರಾಮನಗರ ಜಿಲ್ಲೆ



ಕವನ ಸಂಕಲನ



2.      



ಹಣಮಂತರಾವ ಘಂಟೆಕರ್, ಕಲ್ಬುರ್ಗಿ



ಕವನ ಸಂಕಲನ



3.      



ಆರ್.ಎ. ಬಸವರಾಜ, ಬಳ್ಳಾರಿ



ಕನಸು-ಮನಸು



4.      



ಉಷಾ, ಹಂಪಿ-ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ



ಕವನ ಸಂಕಲನ



5.      



ಸತೀಶ್ ಕುಮಾರ್ ಎನ್., ಲಗ್ಗೆರೆ, ಬೆಂಗಳೂರು



ಹೊಸತನ



6.      



ದ್ವಾರನಕುಂಟೆ ಪಿ. ಚಿತ್ತನಾಯಕ, ಬೆಂಗಳೂರು



ಹಾರುವ ಹೂಗಳು



7.      



ಸೂಗೂರಯ್ಯ ಹಿರೇಮಠ, ರಾಯಚೂರು



ಮುರಿದ ಟೊಂಗೆಯ ಚಿಗುರು



8.      



ಮೈತ್ರಿ ಭಟ್,ಬಂಟ್ವಾಳ ತಾ||, ದ.ಕ. ಜಿಲ್ಲೆ



ಅಂತರಂಗದ ಹೆಜ್ಜೆಗಳು



9.      



ಮಹಾಂತೇಶ ಜಿ. ಹೊದ್ಲೂರ, ಬಾಗಲಕೊಟೆ



ಮುಸ್ಸಂಜೆ ಪಯಣ



10.    



ಚನ್ನಬಸಪ್ಪ ಗುಡ್ಡಪ್ಪ ನಾಡರ, ಹಾವೇರಿ



ಕವನ ಸಂಕಲನ



11.     



ಕೆ. ಅಂಜಲಿ ಬೆಳಗಲ್ (ಅಂಜಿನಮ್ಮ), ಬಳ್ಳಾರಿ ಜಿಲ್ಲೆ



ಬಂಧೂಕು ಹಿಡಿದ ಕೈಗಳು



12.     



ಶ್ರೀ ಗಣೇಶ ಚಂದ್ರಕಾಂತ ಜಕಾಪುರೆ, ಸೊಲ್ಲಾಪುರ



ಕವನ ಸಂಕಲನ



13.     



ದರ್ಶನ್ ಹೆಚ್. ಎಸ್., ಬೆಂಗಳೂರು



ಕವನ ಸಂಕಲನ



14.    



ಬಸವರಾಜ ಜಾಡರ, ರಾಯಚೂರು



ಬಿಂಬ



15.     



ಗೀತಾಂಜಲಿ, ಬೀದರ



ಕವನ ಸಂಕಲನ



16.     



ಅಶೋಕ ಹೊಸಮನಿ, ಗಂಗಾವತಿ



ಒಂಟಿ ಹೊಸ್ತಿಲು



17.     



ಅಜ್ಜಂಪುರ ಎಸ್. ಶೃತಿ, ಕಡೂರು



ಹೆಜ್ಜೆ ಗುರುತು



18.     



ಮಂಜುನಾಥ ಸರ್ಜಾಪುರ, ಸರ್ಜಾಪುರ, ಬೆಂಗಳೂರು



ತೇಲಿಹೋದ ದೋಣಿ



19.     



ತೇಜಸ್ವಿನಿ ಬಿ., ಶ್ರೀರಾಮಪುರ, ಮೈಸೂರು



ನನ್ನೊಳಗೊಬ್ಬ ಬುದ್ಧನಿದ್ದಾನಂತೆ



20.    



ರಘುರಾಮ ಎಸ್., ಚಿತ್ರದುರ್ಗ



ಋತುಗಾನ



21.     



ಚೇತನ್, ಮಂಗಳೂರು



ಮುರಳಿಗಾನ



22.    



ದೇವೂ ಮಾಕೊಂಡ (ದೇವಿಂದ್ರ), ಸಿಂದಗಿ



ಬಿಕರಿಗಿಟ್ಟ ಕನಸು



23.    



ಪರಿಮಳಾ ಕಮತರ, ಆಳಂದ ರಸ್ತೆ, ಕಲಬುರಗಿ



ಈ ಹೂವಿನ ಹೆಸರು ನಿಮ್ಮಿಚ್ಚೆಯಂತೆ



24.    



ಬಸವರಾಜ ವಿ., ಬಳ್ಳಾರಿ ಜಿಲ್ಲೆ



ಮೊದಲ ಮಳೆ



 



ಕವಿತೆಗಳು



 



25.    



ಕೀರ್ತಿ ಪಿ., ತೀರ್ಥಹಳ್ಳಿ



ಕವಿತೆಗಳು



26.    



ಮಧು ಬಿರಾದಾರ, ಸಾಂಗಲಿ



ಕಡಲ ಚಡಪಡಿಕೆ



27.    



ಓಹಿಲ ಎಂ.ಪಿ., ಆಲನಹಳ್ಳಿ, ಮೈಸೂರು



ಜಾಲಬಂಧ



28.    



ಭೀಮಪ್ಪ ಎನ್. ದೊಡ್ಡಮನಿ,  ಶಹಾಪೂರ, ಯಾದಗಿರಿ



ಕವಿತೆಗಳು



29.    



ಇಸ್ಮಾಯಿಲ್ ಎಂ. ತಳಕಲ್, ಕೊಪ್ಪಳ



ಕವಿತೆಗಳು



30.    



ನಾಗರಾಜ ಕೋರಿ, ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ



ಬುದ್ಧಗಿತ್ತಿಯ ನೆನಪು



 



ಕಾದಂಬರಿ



 



31.     



ಆಯಿಶತ್ ಸಷ್ಟಾನ ಯು


ಕಲಂದರ್ ಮಂಯಿಲ್, ಮಂಗಳೂರು,



ಬಿಸಿಲ್ಗುದುರೆ



 



ಕಥಾ ಸಂಕಲನ



 



32.    



ಸೌಮ್ಯಶ್ರೀ ಎ. ಎಸ್., ಬೆಂಗಳೂರು



ಕಥಾ ಸಂಕಲನ



33.    



ಶ್ರೀ ಸಿದ್ಧಾರೂಢ ಕಟ್ಟಿಮನಿ, ಸಿಂದಗಿ



ತೇರಾಮೈಲ್



 



ಲೇಖನಗಳು



 



34.            



ಡಾ. ಕೈಲಾಸ ಶಾಂತಪ್ಪ ಡೋಣಿ,  ಕಲಬುರಗಿ



 ‘’ನೋಟದಲ್ಲೊಂದಿಷ್ಟು’’



35.    



ನಾಗರಾಜ ಎಂ. ನಾಯಕ, ಬಳ್ಳಾರಿ



ಮಕ್ಕಳ ಸಾಹಿತ್ಯ



36.    



ಬಸವರಾಜ ಚಂದ್ರಕಾಂತ ಭಾಸ್ಕರ್, ಕಲಬುರ್ಗಿ



ಅಸಮಾನತೆ ನಿವಾರಿಸುಲ್ಲಿ ಶರಣರ ಪಾತ್ರ



37.    



ಪದ್ಮಾವತಿ ಬಿ. ಕಲೆಗಾರ, ಯಾದಗಿರಿ



ನೆಲ ಸಂಸ್ಕೃತಿಯ ಚಿಂತನೆ



 



ಇತರೆ



 



38.    



ಮಹೇಶ್ ಆರ್. ಕೋಡಿಉಗನೆ, ಚಾಮರಾಜನಗರ



ಕತ್ತಲನಾಡಿನ ಕಾಲುದನಿ



39.    



ಸಿ.ಆರ್. ಕಂಬಾರ ಶೆಟ್ಟಿಕೇರಾ, ಯಾದಗಿರಿ



ಶೆಟ್ಟಿಕೇರಾ ಗ್ರಾಮಾಧ್ಯಯನ



40.   



ಸುನೀಲ, ಕಲಬುರ್ಗಿ ಜಿಲ್ಲೆ



ಅಫಜಲಪೂರ ತಾಲೂಕಿನ ಶಾಸನ ಸಂಸ್ಕೃತಿ