ಸ್ವಾಗತ ನಿಮ್ಮ ಬುಟ್ಟಿ (0) | ಒಳಗೆ | ನೋಂದಾಯಿಸು
ಸುದ್ದಿ ಸಮಾಚಾರ:
ಶೋಕ ಸಂದೇಶ - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ | ವಿವಿಧ ಪುಸ್ತಕಗಳ ಟೆಂಡರ್ ಪ್ರಕಟಣೆ - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ | ಪುಸ್ತಕಗಳನ್ನು ಕೊಂಡುಕೊಳ್ಳುವ ಬಗೆ - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ | ಪ್ರಾಧಿಕಾರದ ಪ್ರಕಟಣೆಗಳಿಗೆ ಶೇ.50% ರಿಯಾಯಿತಿ - ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಾಹಿತಿಗೆ |

ವಿಶೇಷ ಘಟಕ ಯೋಜನೆಯಡಿ ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳ ಚೊಚ್ಚಲ ಕೃತಿಗಳ ಆಯ್ಕೆ ಪಟ್ಟಿ

ಪ್ರಕಟಿತ ವರ್ಷ : 27 Oct 2020 08:24 pm

ಕ್ರ. ಸಂ.

ಹೆಸರು / ವಿಳಾಸ / ಶ್ರೀ / ಶ್ರೀಮತಿ

ಕೃತಿಯ ಹೆಸರು

1.                  

ಪ್ರದೀಪ್‌ ಎನ್.ವಿ., ಮೈಸೂರು

ಜಾತಿವಿನಾಶದ ಹೆಜ್ಜೆಗಳು...

2.                  

ಕೃಷ್ಣ ಎಸ್., ಮಂಡ್ಯ ಜಿಲ್ಲೆ

ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‌ ಅವರ ಚಿಂತನೆಯಲ್ಲಿ ಅಸ್ಪೃಶ್ಯತೆ

3.                  

ಡಾ. ಶರಣಪ್ಪ ಬಿ. ಚಲವಾದಿ, ರಾಯಚೂರು ಜಿಲ್ಲೆ

ದಲಿತ ಸಾಹಿತ್ಯಾವಲೋಕನ

4.                  

ಆನಂದ ಎಸ್. ಗೊಬ್ಬಿ, ಯಾದಗಿರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ನಿರುದ್ಯೋಗಕ್ಕೆ ಹೆಣವಾದ ಅಪ್ಪ

5.                  

ಸುರೇಶ ಜಿ.ಎಸ್., ಕೊಪ್ಪಳ ಜಿಲ್ಲೆ

ಮೂಕ ಮನದ ಮಾತು  ಕವನ ಸಂಕಲನ

6.                  

ಸಣ್ಣಯ್ಯ ಜಿ.ಎಸ್., ಹಾವೇರಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ಚರ್ಮವಾದ್ಯಗಳ ತಯಾರಿಕಾ ತಂತ್ರಜ್ಙಾನ ಮತ್ತು ಆಧುನಿಕತೆ

7.                  

ರಾಮಣ್ಣ ಹಿರೇಭೇರಿಗಿ,

ಕವನ ಸಂಕಲನ

8.                  

ಹೆಚ್.ಡಿ. ಸುಚಿತಾ, ಚಿಕ್ಕಮಗಳೂರು ಜಿ||

ಸಂಚು

9.                  

ಗಣೇಶ ಪಿ., ನಂಜನಗೂಡು ಟೌನ್

ಕವನ ಸಂಕಲನ

10.               

ಶಶಿಕಾಂತ ರಾವ್, ತುಮಕೂರು

ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಪರಿಶಿಷ್ಟ ಪಂಗಡದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಮೇಲೆ ವಿಶೇಷ ಘಟಕ ಯೋಜನೆ ಮತ್ತು ಗಿರಿಜನ ಉಪಘಟಕ ಯೋಜನೆಯ ಪರಿಣಾಮಗಳು ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನ

11.               

ರಂಜಿತ ದರ್ಶಿನಿ ಆರ್‍.ಎಸ್., ಮಂಡ್ಯ

ಸ್ಕೆಚ್‌ ಕೆಂಪು ಕ್ಯಾನ್ವಾಸ್‌

12.               

ಶಿವಶಂಕರ್‌ ಎಂ.ಎಸ್., ಮಂಡ್ಯ ಜಿಲ್ಲೆ

ಗುಪ್ತಗಾಮಿನಿ

13.               

ಚೇತನ್‌ ಟಿ.ವಿ., ಬೆಂಗಳೂರು ಗ್ರಾಮಾಂತರ

ಕವನ ಸಂಕಲನ

14.               

ರವಿಕುಮಾರ ಜಾಧವ, ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ

ಕವನ ಸಂಕಲನ

15.               

ಪರಿಮಳ ಎಸ್.ಬಿ., ಮೈಸೂರು ತಾ

ಅಂಬೇಡ್ಕರ್‌ ಚಿಂತನೆಯಲ್ಲಿ ಜಾತಿ ಮತ್ತು ಧರ್ಮ

16.               

ದಿಲಿಪ, ಜಿ: ಬೀದರ

ಕವನ ಸಂಕಲನ

17.               

ರಘುಚಂದ್ರ ಕಾಂಬಳೆ, ಬೆಳಗಾವಿ ಜಿಲ್ಲೆ

ಬೆಳಗಾವಿ ಜಿಲ್ಲೆ ಸಣ್ಣಾಟಗಳ ಒಂದು ಅಧ್ಯಯನ

18.               

ಶಿವಶಂಕರ ಸೀಗೆಹಟ್ಟಿ, ಚಿತ್ರದುರ್ಗ ಜಿ

ಕರುಳಬಳ್ಳಿ ಮತ್ತು ಜೀವಕಾರುಣ್ಯ

19.               

ಶಿವರಾಜು ಎ, ಚಾಮರಾಜನಗರ

ಲೇಖನಗಳು

20.               

ಅಮರನಾಥ್‌ ಟಿ., ಮಾಲೂರು

ಹೃದಯ ಸಂಗಮ

21.               

ಡಾ. ಮಹೇಶ್‌ ಬಾಬು ಪಿ., ಚಾಮರಾಜನಗರ

ಒಳ - ಹೊರಗು  (ಮೈಸೂರು ಒಡೆಯರ ಕಾಲದ ಆಯ್ದ ಕಾವ್ಯಗಳ ಪರಾಮರ್ಶೆ)

22.               

ಶಿವರಾಜ್‌ ವತ್ತುಮುರುಣಿ, ಬೆಂಗಳೂರು

ನಾನು ಮುಟ್ಟಾಗಿದ್ದೇನೆ

23.               

ಡಾ. ಈರಯ್ಯ, ಹಾಸನ ಜಿ||

ಸಾಹಿತ್ಯ ಸಂವೇದನೆ  (ವಿಮರ್ಶಾ ಲೇಖನಗಳು)

24.               

ಡಾ. ಬಲಭೀಮ, ಯಾದಗಿರಿ ಜಿ||

ಮಹಿಳಾ ವಿಚಾರ ವಿಮರ್ಶಾ ಲೇಖನಗಳು

25.               

ಶಿವಕುಮಾರ್‌ ಆರ್.‍, ಬೆಂಗಳೂರು ನಗರ ಜಿಲ್ಲೆ

ವೃಷ್ಟಿ

26.               

ದೇವಣ್ಣ ಎಚ್.ಎಸ್., ಮೈಸೂರು ಜಿಲ್ಲೆ

ದೇವನೂರ ಮಹಾದೇವರ ಕಥನ ಮತ್ತು ಮಹಿಳಾ ಅಸ್ಮಿತೆಯ ದರ್ಶನ

27.               

ಜ್ಯೋತಿನಾಯ್ಕ, ಜಿ|| ಯಾದಗಿರಿ

ಬೆಳಕ ಹನಿ

28.               

ತೀರ್ಥಲಿಂಗಪ್ಪ,ಬೆಂಗಳೂರ

ಜಗನ್ಮಾತಾ ವಚನೋಧ್ಯಾನ

29.               

ಶೃತಿ ನರಸಿಂಗಪ್ಪ ಹೊನ್ನಾಕಟ್ಟಿ, ವಿಜಯಪುರ

ಕನ್ನಡ ಸಂಸ್ಕೃತಿ ಇದೊಂದು ವಿಚಾರ ಕ್ರಾಂತಿ

30.               

ಡಾ. ಪ್ರಸನ್ನ ಡಿ.ಜೆ., ಬೆಂಗಳೂರು

ಶಿಶುನಾಳ ಶರೀಫರ ತತ್ತ್ವಪದಗಳಲ್ಲಿ ವಿಶ್ವಪ್ರಜ್ಞೆ

31.               

ಕೆಂಪರಾಜು ಕೆ.ಜಿ.,ಚಾಮರಾಜನಗರ

ಕಲಾಕಥನ

32.               

ಸಂಧ್ಯಾ ಹೆಚ್.ಎಸ್., ಹೊಸಪೇಟೆ

ಮಾಧವಿ ಕಾದಂಬರಿಯಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣು ದೇಹ ಮತ್ತು ಪುರುಷಾಧಿಕಾರ

33.               

ಡಾ. ಕಾಳಸ್ವಾಮಿ ಹೆಚ್.ಎನ್., ಚಾಮರಾಜನಗರ

ಚಾಮರಾಜನಗರ ಜಿಲ್ಲೆಯ ಜೈನ ಬಸದಿಗಳು

34.               

ನಾಗರತ್ನ ಡಿ., ವಿದ್ಯಾರಣ್ಯ

ಶರಣ ಸಂಸ್ಕೃತಿ

35.               

ಡಾ. ಸಂದೀಪ್‌ ಡಿ.ಡಿ., ಹೊಸಪೇಟೆ

ಮಹಿಳೆ ಮತ್ತು ಸ್ತ್ರೀವಾದ

36.               

ಡಾ. ಮೀನಾಕ್ಷಿ, ಮೈಸೂರು

ಲೇಖನಗಳ ಸಂಗ್ರಹ

37.               

ಮೌಲ್ಯ ಸ್ವಾಮಿ, ಮೈಸೂರು

ಸುಮ್ಮನೆ ಬಿದ್ದಿರುವ ಬಿಕ್ಕುಗಳು

38.               

ಪ್ರಮೀಳ, ಮೈಸೂರು

ಬಿ. ಕೃಷ್ಣಪ್ಪರವರ ಚಿಂತನ ಮಂಥನ

39.               

ಸುಹಾಸಿನಿ, ಮೈಸೂರು ತಾ|| & ಜಿ||

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ದಲಿತರ ಶಿಕ್ಷಣ

40.               

ಅಮರ್‌ನಾಥ್‌ ಎಂ., ಕೋಲಾರ ತಾ|| &ಜಿ||

ಉರಿಯ ಕೆನ್ನಾಲಿಗೆ

© 2020, ಕನ್ನಡ ಪುಸ್ತಕ ಪ್ರಾಧಿಕಾರ